Ìrìnàjò Ìgbàgbọ́
Ìgbésí Ayé Jesu Kristi
Láti ibùgbé kékeré sí ògo Ajínigbé — ìrìnàjò Ìfẹ́ tí kò ní àfikún láàárín ènìyàn.
Ìbí
Ọ̀rọ̀ di ara, ó sì gbé àárín wa. Nínú ìbùgbé kékeré, ìmọ́lẹ̀ ìgbàlà tan nínú òkùnkùn ènìyàn.
“Lónìí ní ìlú Dafidi Olùgbàlà kan ti bí fún yín; òun ni Mèsáyà, Olúwa.”
Ìgbà Ìkàwé ní Nasareti
Ní abúlé kékeré kan, Jesu dàgbà ní ìgbọràn àti iṣẹ́. Ó lóye ìpàdé ènìyàn nípasẹ̀ iṣẹ́ kékeré jùlọ.
“Jesu sì dàgbà nínú ọgbọ́n àti ìwọn, àti nínú ìfẹ́ Ọlọ́run àti ènìyàn.”
Ìbaptisi
Ní Odò Jordani, Jesu wọ inú àwọn ẹlẹ́ṣẹ̀ láti sọ omi di mímọ́, tí ó ń pèsè fún ìṣẹ́ Rẹ̀ láti wàásù Ìhìn Rere Ìjọba.
“Èyí ni Ọmọ mi ayanfẹ́, nínú ẹnì tí mo ní ìfẹ́ púpò.”
Ìṣẹ́ Ìjọba
Láti òkè Gálílì sí Tẹ́ńpìlì ní Jerusalẹmu, Ó mú àwọn aláìsàn lára, Ó tù àwọn tí ń ṣàárẹ̀ nínú, Ó sì kọ́ nípa ìfẹ́ Baba tí kò ní àfikún.
“Èmi ni ìmọ́lẹ̀ ayé. Ẹnikẹ́ni tí ó bá tẹ̀lé mi kò ní rìn nínú òkùnkùn, ṣùgbọ́n yóò ní ìmọ́lẹ̀ ìyè.”
Ìrora
Nínú ìpìlẹ̀kùn ní Kàlìfà, Jesu rúbọ ara Rẹ̀ láti tún ènìyàn pọ̀ mọ́ Ọlọ́run. Ìfẹ́ ìrúbọ tí ó péye.
“Bàbá, nínú ọwọ́ rẹ ni mo fi ẹ̀mí mi lé.”
Ajínigbé
Ikú kò lè di Ẹni tí ó jẹ́ Ìyè mọ́. Ibò tí ó ṣófo jẹ́ ẹ̀rí ìṣẹ́gun Ìfẹ́ tí ó ga jùlọ, tí ó ṣí ilékun sí ireti àìnípẹ̀kun.
“Èmi ni ajínigbé àti ìyè. Ẹnikẹ́ni tí ó bá gbàgbọ́ nínú mi yóò yè, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ó kú.”
Nítorí Ọlọ́run fẹ́ ayé títí tó fi fúnni ní Ọmọ rẹ̀ kan ṣoṣo, kí ẹnikẹ́ni tí ó bá gbàgbọ́ nínú rẹ̀ má bàa ṣègbé ṣùgbọ́n kí ó ní ìyè àìnípẹ̀kun.
— Johanu 3:16